Kama ilivyo ada, Wizara ya Ulinzi ya Uingereza na inayosimamia ujasusi imezungumza juu ya kufutwa kazi kwa majenerali wa Urusi.
Utendaji dhaifu wa vikosi vya jeshi la Urusi wakati wa uvamizi wake nchini Ukraine umegharimu uongozi wa jeshi la Urusi, na kuna uwezekano mkubwa wa kuwafuta kazi makamanda sita wa Urusi tangu kuzuka kwa uhasama mnamo Februari 2022.
Kwa hivyo, makamanda wa kijeshi Mashariki na Magharibi walipoteza nyadhifa zao. Katika Eneo la Mashariki, Kanali-Jenerali Alexander Chaiko aliondolewa mwezi Mei.
Kanali Jenerali Alexander Zhuravlev, ambaye amekuwa akiongoza jeshi lililopo sehemu ya Magharibi tangu 2018, hakuwepo kwenye sherehe ya Siku ya Jeshi la Wanamaji la Urusi huko St. Vyombo vya habari rasmi vya Urusi vilitaja jina la Kochetkov kuwa kamanda wa muda.
"Jenerali Alexander Vladimirovich Dvornikov alifutwa kazi baadaye baada ya kukabidhiwa uongozi wa jumla wa operesheni nchini Ukraine, na Jenerali Sergei Surovikin alichukua kazi hiyo kama kamandi wa Kikosi cha Wanajeshi wa Kusini kutoka kwa Jenerali Gennady Valeryevich Zhidko," orodha hiyo inaendelea.
Kuachishwa kazi huku kumechangiwa zaidi na vifo vya majenerali 10 wa Urusi kwenye uwanja wa vita nchini Ukraine. Hii ina athari ya jumla juu ya mlolongo wa amri ya vikosi vya Urusi, ambayo kwa upande inaweza kuchangia shida zao za kiufundi na kiutendaji, Wizara ya Ulinzi ya Uingereza inahitimisha.

No comments:
Post a Comment