China yarusha makombora karibu na Taiwan baada ya ziara ya Pelosi - KABATA

This is the special room for news where you need to settle with!


Breaking

Friday, 5 August 2022

China yarusha makombora karibu na Taiwan baada ya ziara ya Pelosi

 

Makombora ya masafa marefu
Maelezo ya picha,

Makombora ya masafa marefu ya China

China imerusha makombora karibu na Taiwan kama sehemu ya mazoezi makubwa ya kijeshi kufuatia ziara ya mwanasiasa mkuu wa Marekani Nancy Pelosi katika kisiwa hicho.

Taiwan ilisema China ilirusha makombora 11 ya masafa marefu kwenye maji karibu na pwani ya kaskazini-mashariki na kusini-magharibi mwa Taiwan.

Japan ilisema makombora matano ya China yalianguka katika maji yake pia, ikitoa wito wa "kusimamishwa mara moja" kwa mazoezi hayo.

Uchina iliona ziara hiyo, ya Spika wa Bunge la Merika Bi Pelosi, kama changamoto kwa madai yake ya uhuru juu ya Taiwan.

Jimbo lililojitenga

Inaiona Taiwan kama jimbo lililojitenga ambalo hatimaye litaletwa chini ya udhibiti wake - kwa nguvu ikiwa ni lazima.

Marekani, kwa upande wake, haitambui rasmi Taiwan, ambayo kwa madhumuni yote ya kivitendo imekuwa huru tangu 1950. Hata hivyo, Washington inadumisha uhusiano mkubwa na kisiwa hicho - ambao ni pamoja na kuiuzia silaha ili kujilinda.

"Mazoezi hayo yanazingatia vikao muhimu vya mafunzo ikiwa ni pamoja na kuzuia kwa pamoja, mashambulizi ya shabaha baharini, mashambulizi ya shabaha ardhini, operesheni ya udhibiti wa anga," kwa mujibu wa kitengo cha maonyesho ya Mashariki ya jeshi la China katika taarifa.

Ziara fupi ya Bi Pelosi nchini Taiwan siku ya Jumatano ilichochea mvutano, huku Waziri wa Mambo ya Nje wa China Wang Yi akiielezea kama "mwenda wazimu, asiyewajibika na asiye na akili". Yeye ndiye mwanasiasa mkuu zaidi wa Marekani kuzuru kisiwa hicho katika miaka 25.

No comments:

Post a Comment

Post Top Ad

Responsive Ads Here