Yeyote atakayeinua Kombe la FA Jumamosi atakuwa na mengi zaidi ya kusherehekea kuliko kawaida.
Pamoja na majigambo ya wenyeji kuwa hatarini, mabingwa wa Ligi Kuu ya Uingereza Manchester City na mabingwa wa Kombe la Ligi Manchester United wanajua mshindi wa fainali ya kwanza ya kombe kuu kati ya wawili hao atakuwa akisherehekea mara mbili adimu.
City pia wana ndoto ya mataji matatu wakijua ushindi dhidi ya majirani zao utawaacha wakihitaji tu kuifunga Inter Milan katika fainali ya Ligi ya Mabingwa Jumamosi ijayo ili kufikia kiwango ambacho kimefikiwa na klabu nyingine moja pekee katika soka ya Uingereza.
Na timu hiyo kushinda Ligi Kuu, Kombe la FA na Kombe la Uropa kwa msimu mmoja? Ndio, Manchester United - na hamu ya kuweka mafanikio yao ya kihistoria mnamo 1999 ni dhahiri.
Beki Ashley Young ataondoka Aston Villa baada ya kumalizika kwa mkataba wake msimu huu wa joto baada ya kuhudumu kwa miaka miwili.
Beki huyo wa zamani wa kulia wa England alicheza mara 32 msimu huu Villa ikishika nafasi ya saba kwenye Premier League na kufuzu kwa Europa Conference League.
Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 37 alijiunga tena na Villa mnamo 2021 kutoka Inter Milan kwa mkataba wa awali wa mwaka mmoja kabla ya mkataba wake kuongezwa.
Brentford imemsajili mlinda lango wa Uholanzi Mark Flekken kutoka Freiburg kwa kitita cha pauni milioni 11.
Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 29, ambaye ameshinda mechi nne za kimataifa, anajiunga na mkataba wa miaka minne chini ya kibali cha kimataifa na kibali cha kufanya kazi.
Mawaziri wa michezo wa nchi tano za Ulaya wamewataka watangazaji na Fifa "kuafikia makubaliano ya haraka" kuhusu haki za TV za Kombe la Dunia la Wanawake, ikiwa ni siku 50 pekee hadi michuano hiyo ianze.
Rais wa Fifa Gianni Infantino alitishia kuzima TV za Ulaya ikiwa matoleo ya haki hayataboreshwa.
Uingereza, Ufaransa, Uhispania, Ujerumani na Italia zilisema ni jukumu lao "kuhamasisha kikamilifu wadau wote".
Kombe la Dunia, lililoandaliwa kwa pamoja na Australia na New Zealand, litaanza tarehe 20 Julai.
Mkufunzi wa Roma Jose Mourinho "anaheshimu" madai ya kocha wa Sevilla Jose Luis Mendilibar timu hiyo ya Uhispania inapewa nafasi kubwa katika fainali ya Ligi ya Europa Jumatano.
Sevilla, ambao ni washindi mara sita, hawajawahi kupoteza fainali ya Ligi ya Europa, huku Mourinho akishinda fainali zote tano za Ulaya alizowahi kushiriki.
Aliongeza: "Tupo fainali kwa sababu tulistahili kuwa, wana historia ambayo sisi hatuna. Kwao kucheza fainali ni jambo la kawaida, kwetu ni tukio la ajabu."





No comments:
Post a Comment